รีวิวทริป Sunset-Maiton sailing catamaran
โปรแกรม Sunset to Maiton VIPโดยเรือ Sailing Catamaran
ก่อนอื่นขอพูดถึงเรือ sailing catamaran กันซักนิดนะคะ ลักษณะเรือคาทามารัน ก็จะเป็นเรือ 2 ท้อง ลำใหญ่ ป้องกันการกระแทกหรือโคลงเคลงจากคลื่นลม ลักษณะเป็นเหมือนเรือใบลำใหญ่ๆ ซึ่งจะแล่นช้ากว่าเรือสปีดโบ้ท แต่ก็นุ่มนวลกว่าเยอะเลยค่ะ
ลำที่แอดมินได้มีโอกาสล่องไปในทะเลอันดามัน ชื่อว่า Solmax เป็นเรือ Lagoon 440 เค้าเป็นเรือแบรนด์ดังมาจากฝรั่งเศสเลยนะเออ
เรือลำนี้จุได้สูงสุด 22 คนค่ะ แต่วันไปทริป มีเพื่อนๆร่วมเดินทาง ประมาณ 14 คน บรรยากาศชิลๆ ไปแออัดเลยค่ะ ดูเรือภายนอกแล้ว มาดูภายในบ้างดีกว่า เค้ามีอะไรบ้าง
สำหรับทริปล่องเรือชมพระอาทิตย์ตกนี้จะเริ่มทริปตอน บ่ายโมงครึ่งค่ะ ถ้าเราพักอยู่โรงแรมในโซนกะตะ กะรน ป่าตอง ในเมือง หรือแหลมพันวา เค้ามีบริการรับส่ง ฟรีนะคะ แต่ถ้าใครจะเอารถมาเองก็ได้ มีที่จอดบริการฟรี ท่าเรือที่เราขึ้นเป็นท่าเรือส่วนตัว สวยงามเลยละค่า
ถึงเวลาออกเรือซักที เดินขึ้นเรือกันเลยค่ะ โปรแกรมคร่าวๆ ของทริปนี้ เราจะออกเรือจากท่าเรือส่วนตัวที่แหลมพันวา ล่องไปเกาะไม้ท่อน ชมบรรยากาศรอบๆ ตอนเย็นๆ สวยไม่หยอกเลยละค่ะ เอาล่ะ ตามแอดมินมาเลย!
บรรยากาศรอบๆ ตอนล่องเรือ สวยมั้ยละคะ อันนี้แอนมินเก็บรูปโดยใช้กล้อง Xiao mi ถือว่างานดีเลย เอียงบ้างอะไรบ้างให้ดูเป็นธรรมชาติไปนะคะ ^^
กิจกรรมส่วนใหญ่บนเรือ เราทำอะไรกันงั้นหรือ ก็ไม่พ้น แชะ แชะ แชะ ค่ะ เอาตรงๆ เลย แอดมินก็มัวแต่ถ่ายรูปจนลืมมองความงามของบรรยากาศรอบๆ เหมือนกันนะ ช่างเป็นทริปที่เหมาะกับคนบ้ากล้องอย่างแอดมินจริงๆ ค่ะ
เห็นมั้ยคะ แทบจะไม่มีใครสนใจใครเลย ฮาาา เพราะมันชิลจริงๆ ค่ะ ได้พักผ่อน ได้อยู่กับตัวเองไม่ต้องวุ่นวายใครเลย คนไม่เยอะไม่แออัด ระหว่างถ่ายรูปชิลๆ ทางเรือเค้าก็มีบริการขนม เครื่องดื่มตลอดเลยนะคะ
กลางทะเล มีกิจกรรมเล่นน้ำ ดำน้ำ แล้วก็ยังมีเล่นสุดน่ารัก มีให้ลองกันเต็มที่ เด็กๆ จะชอบเป็นพิเศษค่ะ
หลังจากเล่นน้ำดำน้ำ แล้วก็เป็นเวลาขึ้นเกาะพักผ่อนบนเกาะไม้ท่อนค่ะ
สำหรับอาหาร ทานบนเกาะไม้ท่อน มีบาบีคิวซีฟู้ด (จำกัดต่อท่าน) และบุฟเฟ่ต์อาหารเย็นให้ทานบนเกาะค่ะ ถึงเวลาต้องกลับแล้ว แสงอาทิตย์ก็เริ่มค่อยๆมืด เป็นบรรยากาศที่สุดแสนโรแมนติกมากๆ เลยค่ะ
แล้วก็ถึงเวลาเดินทางกลับท่าเรือกันแล้ว เก็บไว้แต่ความประทับใจ เป็นทริปที่สนุกและบรรยากาศดีมากๆ เลยค่ะ
ขอจบไปด้วยภาพความประทับใจรูปนี้ค่ะ
ทริปนี้เหมาะกับใคร?
“ทริปนี้เหมาะกับผู้ที่ต้องการเน้นพักผ่อนบนเรือ ล่องเรือไปเรื่อยๆ พักผ่อน ถ่ายรูป ใครชอบถ่ายรูป หรือชอบเป็นนางแบบ โพสท่าสวยๆ พลาดไม่ได้เลยละค่ะ”
ขอบคุณเรือสวยๆ จาก Discover Catamaran นะคะ
ทริปล่องเรือชมพระอาทิตย์ตก เกาะไม้ท่อน เดินทางทุกวัน ยกเว้นวันพุธ ราคาพิเศษท่านละ3,200 บาท เท่านั้น จองและเช็คที่ว่างได้ที่ 080 2272 168
หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://paiphuket.com/package/sunset-dinner-phuket-vip/
ครั้งหน้าแอดมินจะไปพาฟินที่ไหน อย่าลืมติดตามกันนะคะ
ขอบคุณค่ะ